Labarai

Koyi game da sabbin ci gaban kamfani na JUICE da bayanan masana'antu

Ƙa'ida da Fa'idodi da Saura Mai Saɓan Wuta na Yanzu (RCBO).

Dec-04-2023
Jiuce lantarki

RCBO-80M (3)

 

An Farashin RCBOshine takaitaccen lokaci don Rage Mai Saɓawa na Yanzu tare da Sama-Yanzu.AnFarashin RCBOyana kare kayan lantarki daga nau'ikan kuskure guda biyu;saura na yanzu da sama da na yanzu.

Ragowar halin yanzu, ko ɗigon ƙasa kamar yadda ake iya magana da shi a wasu lokuta, shine lokacin da aka sami hutu a cikin da'irar wanda zai iya haifar da rashin kuskuren na'urorin lantarki ko kuma idan wayar ta yanke bisa kuskure.Don hana jujjuyawar halin yanzu da haifar da girgiza wutar lantarki, mai karyawar RCBO na yanzu yana dakatar da wannan.

Over-Current shine lokacin da aka sami nauyi ta hanyar haɗa na'urori da yawa ko kuma akwai gajeriyar kewayawa a cikin tsarin.

RCBOsana amfani da shi azaman ma'auni na aminci don ragewa zuwa yiwuwar rauni da haɗari ga rayuwar ɗan adam kuma wani ɓangare ne na ƙa'idodin lantarki da ake da su waɗanda ke buƙatar kariyar da'irar lantarki daga saura halin yanzu.Wannan gabaɗaya yana nufin cewa a cikin kaddarorin gida, za a yi amfani da RCD don cimma wannan maimakon RCBO saboda sun fi tsada sosai duk da haka idan RCD yayi tafiya, yana yanke wuta zuwa duk sauran hanyoyin yayin da RCBO ke yin aikin RCD guda biyu. da MCB da kuma tabbatar da cewa wutar lantarki ta ci gaba da gudana zuwa duk sauran da'irori waɗanda ba su takushe ba.Wannan ya sa su zama masu kima ga kasuwancin da ba za su iya ba don duk tsarin wutar lantarki su yanke kawai saboda wani ya yi lodin soket na AA (misali).

RCBOsan ƙirƙira su don tabbatar da amintaccen aiki na da'irori na lantarki, yana haifar da cire haɗin kai da sauri lokacin da aka gano ragowar halin yanzu ko sama da na yanzu.

 

 

Ka'idar aiki naFarashin RCBO

Farashin RCBOyana aiki akan wayoyi masu rai na Kircand.Gaskiya, halin yanzu da ke gudana zuwa kewayawa daga waya mai rai ya kamata yayi daidai da wanda ke gudana ta hanyar tsaka tsaki.

Idan kuskure ya faru, halin yanzu daga waya mai tsaka tsaki yana raguwa, kuma bambancin da ke tsakanin su ana kiransa Residential Current.Lokacin da aka gano Wurin zama na yanzu, tsarin lantarki yana haifar da RCBO don yin watsi da kewaye.

Da'irar gwajin da aka haɗa a cikin ragowar na'urar ta yanzu tana tabbatar da cewa an gwada amincin RCBO.Bayan kun tura maɓallin gwajin, na yanzu yana fara gudana a cikin da'irar gwaji tun lokacin da ya kafa rashin daidaituwa akan coil tsaka tsaki, tafiye-tafiye na RCBO, da kuma cire haɗin kai da kuma duba amincin RCBO.

 

RCBO 80M (2)

 

Menene fa'idar RCBO?

Duk a cikin na'ura ɗaya

A baya, masu aikin lantarki sun shigar daminiature circuit breaker (MCB)da sauran na'ura na yanzu a cikin allo na lantarki.Ragowar na'urar da'ira mai aiki na yanzu ana nufin kare mai amfani daga fallasa zuwa igiyoyin ruwa masu cutarwa.Sabanin haka, MCB yana kare wayoyi na ginin daga wuce gona da iri.

Allon sauyawa suna da iyakataccen sarari, kuma shigar da na'urori daban-daban don kariyar lantarki wani lokaci yakan zama matsala.An yi sa'a, masana kimiyya sun haɓaka RCBOs waɗanda zasu iya yin ayyuka biyu don kare ginin wayoyi da masu amfani da kuma ba da sarari a cikin allon kunnawa tunda RCBOs na iya maye gurbin na'urori guda biyu.

Gabaɗaya, ana iya shigar da RCBOs cikin ɗan gajeren lokaci.Saboda haka, RCBOs ana amfani da su ta hanyar masu lantarki waɗanda ke son guje wa shigar da na'urorin MCB da RCBO.

Sako mana

Kuna iya So kuma